QUOTE
Gida> Labarai > Yadda ake sarrafa mini excavator

Yadda ake sarrafa mini excavator - Bonovo

08-03-2021

[Ingantacciyar hanyar aiki na excavator]

Takamaiman hanyoyin aiki sune kamar haka:

1. Yayin da kake ɗaga babban hannu, juya hagu da dama don isa wurin aro da sauri.

2. Yayin da yake ɗaga manyan makamai, za a iya ƙaddamar da sanduna da kuma janyewa don gaggawar isa wurin aro da fitarwa.

3.Yayin da tattara sandar guga, da shebur-kaiza a iya karce don cire ƙasa da sauri da sakin ƙasa.

4.Yayin da juya hagu da dama, bude shebur da sauri.

mini excavator 1

Yadda za a yi aiki da excavator daidai, wasu al'amura na aminci waɗanda ya kamata a kula da su lokacin da mai tona su ne kamar haka:

1, za a yi fakin na'urorin tona a kan ƙasa mai ƙarfi da lebur.Mai tono taya zai kai ƙafafu.

2, mai tono zai kasance a cikin matsayi a kwance kuma ya karya tsarin tafiya.Idan ƙasa ta kasance laka, mai laushi, da kuma ƙasa, shafa masu barci ko allo ko matashi.

3, tono guga bai kamata kowa ya ci da yawa ba, kada ya yi zafi sosai, don kada ya lalata injina ko ya haifar da hadura.Yi hankali kada kuyi tasiri akan waƙoƙi da firam lokacin da guga ya faɗi.

4, Ma'aikatan da ke ba da haɗin kai tare da tono don share ƙasa, ƙasa mai lebur, da gyaran gangare za su yi aiki a cikin radius na juyawa na tono.Idan dole ne ya yi aiki a cikin radius na rotary excavator, mai tonowa dole ne ya daina juyawa kuma ya dakatar da na'urar lilo kafin aiki.A lokaci guda kuma, ma'aikatan da ke kan injin ya kamata su kula da juna, su ba da haɗin kai, don tabbatar da tsaro.

BONOVO mini digger

5, masu tono ba za su tsaya cikin kewayon ayyukan lodi ba.Idan ana saukewa a kan motar, to, ku zubar da guga har sai motar ta tsaya da kyau kuma direba ya bar taksi.Lokacin da mai tona ya juya, da fatan za a guje wa haye guga daga saman taksi.Lokacin zazzagewa, ajiye guga a matsayin ƙasa mai yiwuwa, amma a yi hankali kada ku yi tasiri ga kowane ɓangaren abin hawa.

6, excavator yana jujjuyawa, kama mai jujjuya zai juya sumul tare da Hanyar jujjuya birki, da juyawa mai kaifi da birkin gaggawa an haramta.

7, guga kada yayi lilo, tafiya a gaban kasa.Kar a yi hannu da tafiya lokacin da guga ya cika kuma an dakatar da shi.

8, aikin felu, kar a ci gaba da hana wuce gona da iri.Lokacin tono ramuka, ramuka, magudanar ruwa, ramukan tushe, da dai sauransu, yi shawarwari tare da masu ginin bisa ga zurfin, ingancin ƙasa, gangara, da sauran yanayi don sanin nisa daga gangaren da ya dace na injin.

9, aikin felu na baya, ƙasa dole ne a fesa bayan an dakatar da hannu don hana abin hannu da tsagi.

10, crawler excavator yana motsawa, sandar hannu za a sanya shi a cikin hanyar gaba, kuma tsayin guga bai wuce 1 m daga ƙasa ba.Kuma karya tsarin lilo.

11, The excavator zai kasance a bayan tuki dabaran da hannu a sama;motar motar zata kasance gaba da hannu.Sanda zai kasance a baya.Matsakaicin sama da ƙasa ba zai wuce 20 ° ba.Kasa- gangara ya kamata ya kasance a hankali tuƙi, saurin canzawa, kuma ba a ba da izinin tasi na tsaka tsaki akan hanya ba.Za a yi shimfida masu tono yayin wucewa ta hanyar hanya, ƙasa mai laushi, da shimfidar laka.

12, Lokacin da ake tono ƙasa mai tarwatsewa akan babban filin aiki, cire manyan duwatsu da sauran tarkace daga saman aiki don guje wa rushewa.Idan an tono ƙasa a cikin yanayin da aka dakatar kuma ba za ta iya rushewa ta dabi'a ba, za a yi mata magani da hannu, kuma ba za a buga ko danna guga ba don guje wa haɗari.

13, ma'aikatan tona ba za su kasance kusa da layukan watsa sama ba, ko aiki ko tafiya.Idan aiki ko wucewa kusa da babban layin sama da ƙananan matsa lamba, amintaccen nisa tsakanin injina da layin sama dole ne ya dace da ma'auni da aka ƙayyade a cikin Jadawalin I. A cikin yanayin tsawa, an haramta shi sosai a kusa ko ƙasa da babban sama. layin wutar lantarki.

14, yana aiki kusa da kebul na ƙasa, dole ne a jagoranci kebul ɗin kuma a nuna shi a ƙasa kuma dole ne a kiyaye shi.

Haƙa a nesa da m 1.

15, Kada mai tono ya juya da sauri.Idan lanƙwan ya yi girma sosai, juyawa zai kasance tsakanin 20 ° kowane lokaci.

16, Taya excavator saboda steering ruwa famfo kwarara ya yi daidai da gudun engine a lokacin da engine ne low gudu, ya kamata a biya musamman hankali lokacin da juya a lokacin tuki.Musamman lokacin da ake juyawa ƙasa da kaifi, ya kamata mu canza kayan aiki mai sauri a gaba, don guje wa amfani da birki na gaggawa, wanda ke haifar da raguwar saurin injin, ta yadda saurin tuƙi ba zai iya ci gaba da haifar da haɗari ba.

17, masu tono wutar lantarki dole ne su cire capacitor akan akwatin sauya lokacin haɗa wutar lantarki.An haramta ma'aikatan da ba na lantarki ba sosai don shigar da kayan lantarki.Ma'aikatan da ke sanye da takalman roba ko safofin hannu masu rufewa za su motsa kebul ɗin.Kuma kula don hana kebul daga gogewa da zubewa.

18, excavator, kiyayewa, da kuma ƙarawa.Idan hayaniyar da ba ta dace ba, wari, da hauhawar zafin jiki ya wuce kima yayin aiki, tsaya nan da nan don dubawa.

19, A lokacin kulawa, gyaran fuska, lubrication, da maye gurbin ɗigon saman.Sandar hannu, sandar hannu za a sauke ƙasa.

20, Hasken hasken dare mai kyau a wurin aiki da taksi.

Bayan aikin tono, za a cire injin ɗin daga wurin aiki a wuri mai aminci da lebur.Juya jiki-tabbatacce, sanya injin konewa na ciki zuwa rana, guga ya sauka, kuma sanya duk levers a cikin "tsaka-tsaki", birki duk birki, kashe injin (tsaftace ruwan sanyaya a cikin hunturu).Yi gyare-gyare na yau da kullum daidai da hanyoyin kulawa.Rufe kofofi da tagogi kuma a kulle.

Lokacin da za a iya canja wurin na'urori a cikin ɗan gajeren nesa, gaba ɗaya tazarar masu haƙa ba zai wuce kilomita 5 ba.Masu tono taya na iya zama marasa ƙuntatawa.Duk da haka, kar a yi canja wuri mai nisa.Lokacin da za'a iya canja wurin mai tonawa a ɗan ɗan gajeren nesa, tsarin tafiya ya zama mai cikakken mai.Lokacin da motar tuƙi ya kamata ya kasance a baya kuma gudun tafiya kada yayi sauri.

Gogaggun masu rataye ne za su jagorance masu tono.Yayin lodawa da saukewa, masu tonawa ba za su kunna ko kunna ramp ɗin ba.Idan yanayi mai haɗari ya faru yayin lodawa, rage guga don taimakawa a cikin birki, sannan mai tono zai ja da baya a hankali.