Shawara mai inganci don rayuwa ta zama mai ɗaukar ciki - Bonovo
Sa ido da yawa a cikin kulawa da aiki zai haifar da lalacewa da yawa akan sassan da ke ƙasa.Kuma saboda abin hawa na ƙasa zai iya ɗaukar nauyin kusan kashi 50 na kuɗin kula da injin, ya fi mahimmanci a kula da sarrafa injinan rarrafe.Ta bin shawarwarin masu zuwa, za ku sami ƙarin rayuwa daga ƙanƙan da ke ƙasa kuma za ku rage ƙimar kulawa sosai:
Track Tension
Yi aiki da na'ura na akalla rabin sa'a don ba da damar waƙar ta daidaita zuwa wurin aiki kafin ka duba kuma saita tashin hankali.Idan yanayi ya canza, kamar ƙarin ruwan sama, gyara tashin hankali.Ya kamata a daidaita tashin hankali koyaushe a wurin aiki.Rashin tashin hankali yana haifar da bulala a cikin sauri mafi girma, yana haifar da wuce gona da iri da lalacewa.Idan waƙar tana da matsewa sosai, tana haifar da damuwa akan ƙasƙan darussan da ke tafiyar da kayan aikin jirgin yayin ɓata ƙarfin dawakai.
Nisa Takalmi
Ba da injin don kula da yanayin ƙayyadaddun muhalli, ta amfani da mafi ƙarancin takalmi mai yuwuwa wanda har yanzu yana ba da isasshiyar iyo da aiki.
- Takalmin da ya yi kunkuntar zai sa injin ya nutse.A lokacin juyawa, ƙarshen na'ura yana zamewa, yana haifar da wuce haddi abu don gina saman saman takalmin wanda sannan ya fada cikin tsarin haɗin gwiwa yayin da injin ke ci gaba da motsawa.Abubuwan da aka ƙera da kyau da aka gina akan firam ɗin nadi na iya haifar da raguwar rayuwar haɗin gwiwa saboda hanyar haɗin da ke zamewa a cikin kayan da aka cika, wanda kuma zai iya sa abin nadi ya daina juyawa;kuma
- Takalmi mai faɗi kaɗan zai ba da mafi kyawun iyo kuma ya tara ƙasa da kayan aiki saboda kayan yana da nisa daga tsarin haɗin gwiwa.Idan ka zaɓi takalma masu faɗi da yawa, za su iya lanƙwasa su fashe cikin sauƙi;haifar da ƙãra lalacewa a kan dukkan sassa;na iya haifar da bushewar gidajen abinci da wuri;kuma yana iya kwance kayan aikin takalma.Ƙaruwa 2-inch a cikin faɗin takalma yana haifar da karuwar kashi 20 na damuwa na daji.
- Duba shawarwari masu alaƙa ƙarƙashin sashin tarkace.
Ma'aunin Machine
Ma'auni mara kyau na iya haifar da ma'aikaci ya gaskanta cewa takalma masu yawa sun zama dole;hanzarta lalacewa ta ƙasa, don haka rage rayuwa;haifar da rashin iyawa tarar doze;da ƙirƙirar tafiya mara dadi ga mai aiki.
- Na'ura mai daidaitawa daidai zai samar da ko da waƙa lalacewa daga gaba zuwa baya kuma rage girman hanyar haɗin dogo.Kyakkyawan ma'auni kuma zai inganta hawan waƙa da rage yawan zamewar waƙa;kuma
- Koyaushe daidaita na'ura akan santsi, matakin saman da saita ma'auni tare da abin da aka makala wanda zai kasance akan injin.
Ayyukan Ayyuka
Ko da mafi kyawun ma'aikata za su yi gwagwarmaya don lura da zamewar waƙa har sai ya kusa kashi 10.Wannan na iya haifar da raguwar yawan aiki da haɓaka ƙimar lalacewa, musamman akan sandunan ƙorafi.Rage kaya don guje wa juzu'i.
- An fi auna lalacewa ta ƙasa a cikin mil ɗin tafiya, ba lokutan aiki ba.Sabbin injunan nau'in waƙa suna auna tafiya ta mil ko kilomita duka gaba da baya;
- Juyawa akai-akai a hanya guda yana haifar da lalacewa mara daidaituwa tare da ƙarin mil na tafiya akan waƙar waje.Madadin juya kwatance lokacin da zai yiwu don kiyaye ƙimar lalacewa iri ɗaya.Idan madaidaicin juyi ba zai yiwu ba, bincika abin hawan ƙasa akai-akai don lalacewa mara kyau;
- Rage girman saurin aiki mara amfani don rage lalacewa akan abubuwan da ke ƙarƙashin kaya;
- Guji aikin da ba dole ba a baya don rage sprocket da bushewar bushewa.Juyawa aiki yana haifar da ƙarin lalacewa ba tare da la'akari da saurin gudu ba.Yin amfani da ruwan wukake masu daidaitacce zai iyakance lokacin da aka kashe a baya saboda zaku iya juya na'ura kuma ku karkatar da ruwa zuwa sauran shugabanci;kuma
- Masu aiki su fara kowane motsi tare da kewayawa.Wannan duban gani ya kamata ya haɗa da duba kayan aiki maras kyau, hatimi mai yatsa, bushewar haɗin gwiwa da yanayin lalacewa mara kyau.
Aikace-aikace
Sharuɗɗan masu zuwa suna aiki ne kawai idan injin yana aiki akan matakin matakin:
- Dozing yana jujjuya nauyin injin gaba, yana haifar da lalacewa da sauri a kan masu zaman gaba da rollers;
- Ripping yana jujjuya nauyin injin zuwa baya, wanda ke haɓaka abin nadi na baya, rashin aiki da lalacewa;
- Loading yana jujjuya nauyi daga baya zuwa gaban injin, yana haifar da lalacewa a gaba da na baya fiye da abubuwan cibiyar;kuma
- Mutumin da ya ƙware ya kamata ya auna akai-akai, saka idanu da kuma hasashen lalacewa ta ƙasa don mafi kyawun gano buƙatun gyara da wuri kuma ya sami mafi yawan rayuwa da mafi ƙarancin farashi a cikin sa'a ɗaya daga ƙaramin abin hawa.Lokacin duba tashin hankali, ko da yaushe gefen injin zuwa tasha maimakon birki.
Kasa
Lokacin da ba aiki a kan matakin saman, ya kamata ku bi waɗannan shawarwarin:
- Yin aiki a kan tudu yana haifar da lalacewa mai yawa akan abubuwan da ke ƙarƙashin ɗaukar hoto na baya.Bada Halin Iyaye ta taimaka muku ta yin aiki a ƙasa saboda waƙoƙin suna daɗe suna aiki ƙasa;
- Yin aiki a kan tuddai yana ƙara lalacewa a sassan da ke ƙasa da ke kan gangaren na'ura amma yana haifar da lalacewa mai yawa akan tsarin jagora a bangarorin biyu na injin.Madadin ɓangarorin lokacin aiki akan tuddai, ko jujjuya waƙoƙi daga gefe zuwa gefe lokacin aiki a gefe ɗaya fiye da ɗayan;
- Yawan aikin rawani yana haifar da ƙarin lalacewa a cikin abubuwan ciki na ƙasƙanci don haka duba kullun cikin waƙa sau da yawa;kuma
- Yawan zubar da ruwa mai yawa (aiki a cikin damuwa) yana haifar da ƙara lalacewa a kan kayan aikin waje na ƙasa, don haka bincika sau da yawa don lalacewa ta waje.
tarkace
Abubuwan da aka cika tsakanin abubuwan haɗin gwiwa na iya haifar da shigar da sassan da ba daidai ba, wanda zai haifar da haɓaka ƙimar lalacewa:
- Tsaftace tarkace daga cikin jirgin ƙasa lokacin da ake buƙata yayin aiki don haka rollers za su juya cikin yardar kaina, kuma koyaushe suna share tarkace a ƙarshen motsi.Wannan yana da mahimmanci musamman a cikin matsugunan ƙasa, yanayin rigar ko kowane aikace-aikace inda kayan zai iya zama cushe da/ko daskararre.Masu gadin nadi na iya kama tarkace kuma su ƙara tasirin tattarawa;
- Yi amfani da takalma na tsakiya idan kayan yana da extrudable, amma kada ku yi amfani da su idan kayan yana da daidaiton laka;kuma
- Kula da matakin da ya dace na jagora saboda wuce gona da iri zai adana tarkace a cikin jirgin ƙasa kuma injin da ke ƙarƙashin jagora zai yi yuwuwar samun busheshen haɗin gwiwa.
Masu haƙa
Akwai takamaiman shawarwari guda uku don tono tare da tonawa:
- Hanyar tono da aka fi so shine akan masu zaman kansu na gaba don rage yuwuwar matsalolin tsarin;
- Tona a gefen mai tono kawai idan ya zama dole;kuma
- Kar a taɓa tona kan tuƙi na ƙarshe.